మెషిన్ లెర్నింగ్ ఫ్రేమ్ వర్క్ లు అంటే ఏమిటి?: ఈ బిగినర్స్ గైడ్ నుండి నేర్చుకోండి

NOTE:

ప్రజలారా, నేను ఈ అనువాద కంటెంట్ ను తెలుగులోకి పంపుతున్నాను, తెలుగు తెలిసిన వారు సులభంగా అనుసరించడానికి. ఇటీవల గ్రాడ్యుయేషన్ పూర్తి చేసిన విద్యార్థులు కూడా తెలుగులోనే నేర్చుకోవచ్చు. అయితే సందర్శకులు ఇతర ఆంగ్ల బ్లాగుల్లో కూడా చూసి మరింత తెలుసుకోవాలి.

AWSలో AI సేవలు ఏమిటి?:

ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్ తో అమెజాన్ యొక్క అంతర్గత అనుభవాన్ని ఉపయోగించుకోవడం ద్వారా అమెజాన్ వెబ్ సర్వీసెస్ (ఎడబ్ల్యుఎస్) ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ లో అనేక రకాల సేవలను అందిస్తుంది. అప్లికేషన్ సర్వీసెస్, మెషిన్ లెర్నింగ్ సర్వీసెస్, మెషిన్ లెర్నింగ్ ప్లాట్ఫామ్స్, మెషిన్ లెర్నింగ్ ఫ్రేమ్వర్క్స్ అనే నాలుగు లేయర్లుగా ఈ సేవలను విభజించారు. అమెజాన్ సేజ్మేకర్, అమెజాన్ ఫైనాన్స్, అమెజాన్ లెక్స్, అమెజాన్ పాలీ, అమెజాన్ ట్రాన్స్క్రైబ్, అమెజాన్ ట్రాన్స్క్రైబ్, అమెజాన్ ట్రాన్స్లేట్ వంటి ప్రముఖ ఏఐ సేవలను ఏడబ్ల్యూఎస్ అందిస్తోంది.

అమెజాన్ సేజ్ మేకర్ అనేది పూర్తిగా నిర్వహించబడే సేవ, ఇది డెవలపర్లు మరియు డేటా శాస్త్రవేత్తలకు మెషిన్ లెర్నింగ్ నమూనాలను త్వరగా నిర్మించడానికి, శిక్షణ ఇవ్వడానికి మరియు మోహరించే సామర్థ్యాన్ని అందిస్తుంది.

అమెజాన్ రెకోగ్నిషన్ అనేది ఇమేజ్ మరియు వీడియో విశ్లేషణను అందించే సేవ. అమెజాన్ ఇంప్రెస్ అనేది సహజ భాష ప్రాసెసింగ్ (ఎన్ఎల్పి) సేవ, ఇది టెక్స్ట్లో అంతర్దృష్టులు మరియు సంబంధాలను కనుగొనడానికి మెషిన్ లెర్నింగ్ను ఉపయోగిస్తుంది. వాయిస్ మరియు టెక్స్ట్ ఉపయోగించి ఏదైనా అప్లికేషన్లో సంభాషణ ఇంటర్ఫేస్లను నిర్మించడానికి అమెజాన్ లెక్స్ ఒక సేవ. అమెజాన్ పాలీ అనేది టెక్స్ట్ ను ప్రాణం లాంటి ప్రసంగంగా మార్చే సేవ.

అమెజాన్ ట్రాన్స్క్రైబ్ అనేది ఆటోమేటిక్ స్పీచ్ రికగ్నిషన్ (ఎఎస్ఆర్) మరియు స్పీచ్-టు-టెక్స్ట్ సామర్థ్యాలను అందించే సేవ. అమెజాన్ ట్రాన్స్లేట్ అనేది న్యూరల్ మెషిన్ ట్రాన్స్లేషన్ సర్వీస్, ఇది వేగవంతమైన, అధిక-నాణ్యత మరియు సరసమైన భాషా అనువాదాన్ని అందిస్తుంది.

డేటాను విశ్లేషించడానికి, ప్రసంగాన్ని గుర్తించడానికి, సహజ భాషను అర్థం చేసుకోవడానికి మరియు మరెన్నో చేయగల తెలివైన అనువర్తనాలను నిర్మించడానికి ఈ సేవలను ఉపయోగించవచ్చు.

ఈ కంటెంట్ పై మరిన్ని వివరాలకు సందర్శకులు ఈ క్రింది బ్లాగ్ చూడాలి:

మీ చదువు కోసం ఇక్కడ కొన్ని బ్లాగులు కాపీ చేస్తున్నాను.

కంపెనీల మాంద్యం సమయంలో మీ ప్రొఫైల్‌ను పునరుద్ధరించే కోసం క్లౌడ్ మరియు డెవాప్స్ సెక్యూరిటీ రోల్స్ పై ఒక కోచింగ్ ప్రోగ్రామ్ ద్వారా దయచేసి నేర్చుకోండి. ఈ బ్లాగ్ కంటెంట్‌ మీకు మార్గదర్శకం చేస్తుంది: https://vskumar.blog/2023/03/25/cloud-and-devops-upskill-one-on-one-coaching-rebuilding-your-profile-during-a-recession/

వివిధ ఐటీ రోల్స్ లో ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ టూల్స్ కు ప్రాధాన్యం పెరుగుతోంది. కృత్రిమ మేధ ఒక ఐటి బృందానికి కార్యాచరణ ప్రక్రియలలో సహాయపడుతుంది, మరింత వ్యూహాత్మకంగా వ్యవహరించడానికి వారికి సహాయపడుతుంది. వాటిని ఈ క్రింది బ్లాగ్ వివరిస్తుంది.

సైబర్ థ్రెట్స్ నుండి మీ సంస్థలను రక్షించే కోసం అవసరమైన సైబర్ సెక్యూరిటీ రోల్స్‌ను ఈ బ్లాగ్ కంటెంట్‌ను తెలుగులో మీకు మార్గదర్శకం చేస్తుంది: https://vskumar.blog/2023/03/27/essential-cybersecurity-roles-for-protecting-your-organization-from-cyber-threats/

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s